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Sami Bahous, Zanzibar jana. Picha na Khatib Suleiman.

‘Mifugo kuj
vizimba 8 Geita
kuzalisha samaki

Na Yohana Shida,
Geita

AZARA
ya Mifugo
na Uvuvi
imepanga kujenga
vizimba vikubwa
vinane vya kufugia
samaki ndani ya Ziwa
Victoria mkoani Geita
ili kuongeza uzalisha-
ji wa samaki kwa ajili
ya biashara na chaku-
la mkoani humo.
Waziri wa Mifugo
na Uvuvi, Mashimba
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Ndaki ametoa taarifa
hiyo juzi kwenye mku-
tano wa Rais Samia
Suluhu Hassan.

- Alifafanua mradi
huo ni matokeo ya
utafiti wa mazingira
uliofanyika ndani ya
Ziwa Victoria kwenye
maeneo ya mikoa ya
Kagera, Geita, Mwanza,
Mara na Simiyu na
kujiridhisha Geita ni
miongoni mwa maeneo
rafiki kwa mradi.

“Sasa hili ni eneo

ambalo naomba wanan-

chi wa Geita tuchan-

gamkie, maana ni eneo
ambalo yeye aliye tayari
ndio atapewa maeneo
hayo ili afanye shughuli
za ufugaji wa samaki
kwa njia ya vizimba,
tuweze kuuza samaki
kwa wingi,” alisema.
Aliongeza pia
kuna ujenzi wa chuo
kikubwa cha mafunzo
ya ufugaji wa samaki
na viumbe vya majini
wilayani Chato ambapo
ndani yake kutakuwa
na mabwawa tisa
pamoja na kituo cha
kutotolesha vifaranga
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vya samaki.

“Vijana kutoka
maeneo ya kanda hii
watakwenda kwenye
eneo hilo watafundish-
wa ili waweze kuzali-
sha samaki kwa wingi
kwa njia ya ufugaji wa
zamani,” alisisitiza.

Alieleza hatua hiyo
inalenga kutimiza azma
kuu mbili ambazo ni
kuongeza tija katika
sekta za ufugaji na uvu-
vi na kuweka mazingira
wezeshi kwa shughuli
hizo ziweze kufanyika
kKibiashara zaidi.
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{S—h13.5 bil kusaidia ufug

Tuzo Mapunga, Mwananchi
tmapunda@Mwananchi.co.tz

Dar es Salaam. Ikiwa ni sehemu ya
kusaidia ufugaji kuku wa kisasa na
wenye tija, Benki ya Maendeleo ya
Kilimo Tanzania (TADB) imetoa kiasi
cha Sh13.5 bilioni kwa wafugaji wa
kuku waliopo sehemu mbali mbali
hapa nchini.

Hayo yalisemwa na Ofisa mwan-
damizi wa maendeleo ya biashara wa
TADB, Grayson Ferdinand wakati wa
maonesho ya sita ya kuku na ndege
wafugwal_o_.yaliyofanyika mwishoni
mwa wiki jijini hapa. : '

Alisema sekta ya ufugaji kuku, ina
mchango mkubwa katika kutengene-

za ajira kwa makundi mbalimbali -

wakiwamo wanawake na vijana, na
kuongeza kuwa benki hiyo itaendelea
kutoa mikopo katika sekta hiyo na
kusaidia ukuaji zaidi. ; :
«TADB inawekeza kwenye sekta
ya kuku, kwa sababu ya usalama wa
chakula na pia sekta hii muhimu ni
chanzo cha ajira kwa wanawake na
vijana wengi. Lengo letu ni kuona
sekta inatoa mchango zaidi na TADB
itaendelea na kutoa mikopo kwenye
sekta hii ili kuhakikisha pia wafugajl
wengi zaidi wananufaika, “ alisema
Alitoa wito kwa wafugaji wa

~ nchini kuchangamkia fursaya mikopo

‘Maonyesho hayoya siku mbili
yaliwaleta pamoja wafugaji
na.wadau mbalimbali katika
sekta ya ufugaji kuku ambao
walionyesha bidhaa mbali mbali
mbali.

inayotolewana benki hiyo, ili waweze

kufanya upanuzi wa miradi yao na

kuongeza uzalishaji na hatimye
Kkufikia lengo la mahitaji katika sekta

hiyo... Sy
Sekta ya Kuku nchini imezidi kukua

aji kuku nchinioé

kwa kasi huku ikikadiriwa kuwa na
Kuku zaidi ya milioni 100 katika
mashamba tofauti.

Pamoja na ukuaji huu mkubwa

mahitaji ya kuku bado ni makub-
wa ukilinganisha na mahitaji ya
Watanzania zaidi ya milioni 60.
Maonyesho hayo ya siku mbili yali-
waleta pamoja wafugaji na wadau

mbalinbali katika sekta ya ufugaji

kuku ambao walionyesha bidhaa

mbali mbali

mbali zinatokana na

kuku na pia Juwakutanisha kwa ajili

ya kubadilishana uzoefu.
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